Manyan Gemstones 10 na Kanada
Ƙasar Leaf Maple tana da abubuwan ban sha'awa da yawa amma tare da waɗannan abubuwan jan hankali suna zuwa dubban masu yawon bude ido. Idan kuna neman wuraren da ba su da yawa amma natsuwa don ziyarta a Kanada, kar ku duba. A cikin wannan jagorar jagora mun rufe wurare goma da aka keɓe.
Ziyarar Kanada ba ta taɓa yin sauƙi ba tun lokacin da Gwamnatin Kanada ta gabatar da tsari mai sauƙi da daidaitacce na samun izinin tafiya ta lantarki ko eTA Visa na Kanada. eTA Visa na Kanada izini ne na tafiye-tafiye na lantarki ko izinin balaguro don ziyartar Kanada na ɗan lokaci ƙasa da watanni 6 kuma ku ji daɗin waɗannan ɓoyayyun duwatsu masu daraja a Kanada. Baƙi na ƙasa da ƙasa dole ne su sami eTA na Kanada don samun damar ziyartar waɗannan wuraren keɓantawa a Kanada. Citizensan ƙasar waje na iya neman takardar neman izini eTA Kanada Visa akan layi a cikin wani al'amari na minti. eTA Tsarin Visa atomatik ne, mai sauƙi, kuma yana kan layi gaba ɗaya.
Babban Grotto, Ontario
The Grotto a cikin gandun dajin Bruce Peninsula a cikin Tobermory shine kyawun yanayi a mafi kyawun sa. Abin ban sha'awa kogon teku ya samo asali sama da dubban shekaru ta hanyar zaizayar kasa kuma yana da mafi kyawun launi turquois. Ana iya isa kogon teku ta hanyar tafiya ƙasa ta mintuna 30 ta hanyoyin Bruce. Yin iyo, snorkeling da nutsewar ruwa wasu ne daga cikin ayyuka da yawa da za ku iya morewa baya ga shaƙatawa.
Diefenbunker, Ontario
Gina lokacin tsawo na Cold War, Diefenbunker an gina shi don kare manyan jami'an gwamnatin Kanada a yayin da aka yi wani abu harin nukiliya. An ba da bulo mai hawa huɗu matsayi na wurin tarihi na ƙasa kuma an kafa gidan kayan gargajiya na Diefenbunker a cikin 1997. Gidajen Diefenbunker shine mafi girman ɗakin tserewa a duk duniya. Dakin tserewa da aka ba da lambar yabo yana gudana ta dukan bene na bunker. Gidan kayan tarihi na Diefenbunker yana ba da kololuwa cikin lokacin mayaudari na yakin sanyi.
Waƙar Sands Beach, Ontario
Kogin Singing Sands na wurin shakatawa na Bruce Peninsula yana kan gabar tafkin Huron a Ontario. Ana iya jin yashin yana fitar da sautin hayaniya ko hayaniya yayin da iskar ke bi ta kan tudun yashi wanda ke ba da tunanin cewa yashi na rera waka. bakin tekun a babban wuri don kwanciyar hankali na waje tare da dangin ku kuma zuwa kalli faɗuwar rana. Ana iya samun bakin tekun cikin sauƙi ta ɗan ƙaramin tafiya da kuma ta mota.
KARA KARANTAWA:
Idan kuna shirin ziyartar Ontario, bai kamata ku rasa waɗannan ba Dole ne ya ga wurare a Ontario.
Yankin lardin Dinosaur, na Alberta

Lardin Dinosaur a Kudancin Alberta yana cikin Red Deer River Velley. A cikin Zamanin Mesozoic yankin ya kasance gida ga dinosaur da yawa da kuma manyan kadangaru, wadanda har yanzu ana ci gaba da tono kasusuwansu daga wurin shakatawa wanda ya sanya yankin Dinosaur ya zama wurin shakatawa. UNESCO Heritage Site. Cibiyar Fassarar Lardin Dinosaur da Gidan Tarihi tana riƙe da yawa daga cikin ƙasusuwan da masana ilimin kimiya na kayan tarihi suka gano kuma suna ba masu yawon buɗe ido damar bincika da tona ƙasusuwan da kansu. Wurin shakatawa yana da wuraren shakatawa da yawa da suka dace don gobarar maraice da gidan abinci. Gidan shakatawa kuma yana da mafi girma na Yankunan badland na Kanada waɗanda suke da ban sha'awa sosai. Wurin shakatawa na tarihi yana da sauƙin isa ta hanya.
Horne Lake Caves, British Columbia
Gandun lardin Horne Lake Cave a Tsibirin Vancouver a British Columbia yana gida 1,000 kogon ban mamaki. An gina wurin shakatawa a cikin 1971 don karewa da adana kogon kuma yanzu yana aiki azaman wurin yawon buɗe ido don bari mutane su koyi game da manyan kogon tarihi. Wurin shakatawa yana ba da balaguron balaguro da yawa waɗanda ke nuna nunin jin daɗi ta cikin kogwanni, magudanan ruwa biyu na ƙasa da zage -zage wanda shine fasahar binciken kogo. A sama da ƙasa, cibiyar koyar da kogon tana ɗauke da abubuwa da yawa na ma'adanai da aka samu a cikin kogon. Daga cikin kogon akwai Gundumar Yankin Horne Lake wanda ke da dama ga mutane da yawa sansani, kyawawan hanyoyi kuma Tafkin Horne shine madaidaiciyar manufa don yin kwale -kwale da kwalekwale.
Athabasca Sand Dunes, Saskatchewan
A saman gabar kudu na tafkin Athabasca yana zaune a cikin kyawawan dunes na Athabasca Sand. Mafi girma a cikin yanayin yanayin Kanada, dunes sune dunes mafi yawan yashi a duk duniya. Tsawon kilomita 100, dunes kawai ana samun su ta jirgin sama mai iyo ko jirgin ruwa. An kirkiro wurin shakatawa na lardin Athabasca Sand Dune don kare dunes da masana kimiyya suka kira a matsayin wuyar warwarewa. Kasancewa kusa da tafkin, wurin shakatawa yana ba da kamun kifi, kwale-kwale da kwale-kwale ga masu yawon bude ido tare da yawon shakatawa na dunes masu ban sha'awa.
Alexandra Falls, Yankunan Arewa maso Yamma
The Alexandra Falls shine mafi girma na uku mafi girma na ruwan NWT Ruwan ruwa ne mai girman mita 32 kuma shine babban abin jan hankali na Twin Fall Gorge Territorial Park. Samfurin kogin Hay wanda a ƙarshe ya ɓace a cikin Babban Tekun Slave, Alexandra faɗuwar yana cikin manyan magudanan ruwa 30 a duniya don yawan ruwa. Tafiya na mintuna 30 zai kai ku zuwa saman kogin ruwa daga inda za ku sami ra'ayi na panoramic na kwandon. The Louise Falls, wani ruwa mai ban sha'awa mai nisan kilomita 3 kawai daga rafin Alexander. Duk waɗannan faɗuwar sun dace don fikin iyali.
KARA KARANTAWA:
Kanada gida ce ga tarin tafkuna, musamman manyan tafkuna biyar na Arewacin Amurka. Yammacin Kanada shine wurin zama idan kuna son bincika ruwan duk waɗannan tafkuna. Koyi game da Lakes masu ban mamaki a Kanada.
Makabartar Lawn Fairview, Nova Scotia
An san makabartar Fairview da wurin hutawa na waɗanda RMS Titanic ya shafa. Makabartar na dauke da kaburbura 121 na wadanda suka mutu a cikin jirgin ruwan Titanic, 41 daga cikinsu har yanzu ba a san ko su waye ba kamar kabari. Childan da ba a sani ba. Za a iya ziyartar wurin da aka yi bikin don girmama ma'aikatan jirgin da suka tashi.
Tsibirin Sambro, Nova Scotia
Gida ga tsohuwar hasumiya a Arewacin Amurka, Sambro Island Lighthouse an san shi da Mutum -mutumin Kanada na 'Yanci da yawa. An gina hasumiya a cikin 1758 yana mai da shekaru 109 fiye da Kanada kanta. Sau ɗaya a shekara Nova Scotia Light House Preservation Society yana ba da yawon shakatawa zuwa gidan haske kuma yana kewaye da ginin dutsen Dutsen Dutsen Iblis. Za a gudanar da rangadin na bana ne a ranar 5 ga Satumba don haka ku tabbata kun shirya tikitin ku daga Shafin Facebook na Nova Scotia Lighthouse Preservation Society. Ba za a iya isa tsibirin ta hanya ba sai kawai ta jirgin ruwa wanda zai kai ku kai tsaye zuwa tashar jiragen ruwa na Halifax wanda fitilun yake. Har ila yau, tsibirin yana da kyawawan wuraren shakatawa na Crustal Crescent Beach tare da fararen rairayin bakin teku masu 3 da kuma hanyoyi masu yawa na balaguro a gefen teku.
Iceberg Valley, Newfoundland da Labrador
Idan kuna son ganin narkar da kankara kusa da Newfoundland shine wurin zama. A cikin watannin bazara, gabar tekun arewa maso gabashin Newfoundland da Labrador sun shaida ɗaruruwan ɓangarorin ƙanƙara waɗanda suka barke daga iyayensu glaciers suna iyo. Ana iya ganin dusar ƙanƙara ta jirgin ruwa, kayak kuma sau da yawa ko da ta ƙasa. Don samun mafi kyawun gogewar jikin glacial kuna so ku fita zuwa ruwan shuɗi.
KARA KARANTAWA:
Lardunan gabas na ƙasar waɗanda suka haɗa da Nova Scotia, New Brunswick tare da lardin Newfoundland da Labrador sun ƙunshi yankin da ake kira Atlantic Canada. Koyi game da su a ciki
Jagorar Yawon shakatawa zuwa Atlantic Kanada.
Duba ku cancanta don eTA Kanada Visa da kuma nema don eTA Kanada Visa awanni 72 kafin tashinku. 'Yan Birtaniya, 'Yan ƙasar Italiya, Mutanen Spain, kuma Jama'ar Isra'ila Za a iya yin amfani da kan layi don eTA Kanada Visa. Idan kuna buƙatar kowane taimako ko buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntuɓi mu helpdesk don tallafi da jagora.