Dole ne ku ga wurare a Quebec, Kanada
Quebec ita ce lardin Faransa mafi girma a Kanada inda harshen hukuma kawai na lardin shine Faransanci. Lardi mafi girma a Kanada, Quebec, tare da Ontario, wanda shine lardin Kanada mafi yawan jama'a yayin da Quebec ke matsayi na biyu mafi yawan jama'a, wani yanki ne na Kanada ta Tsakiya, ba a yanayin ƙasa ba, amma saboda mahimmancin siyasa da lardunan biyu suka yi a Kanada. Yau Quebec cibiyar al'adu ce ta Kanada, Ziyarar da ya kamata ya zama babban fifiko ga duk wanda ke son shaida Kanada a cikin duk sahihancinta.
Baya ga birane, Quebec yana da abubuwa da yawa don masu yawon bude ido su bincika, daga gare ta Arctic tundra-like land da kuma Dutsen Laurentides , wanda shi ne tsaunuka mafi dadewa a duniya, cike da wuraren shakatawa na kankara zuwa filayen tudu masu cike da tafkuna, koguna, irin su shahararren kogin Saint Lawrence mai tsayi fiye da kilomita dubu wanda ke ratsa lardin, gonakin inabi, da gonaki.
Manyan biranen lardin guda biyu, Montreal da kuma Quebec City, kuma suna karɓar ɗimbin masu yawon buɗe ido a duk shekara saboda suna cike da wuraren tarihi, cibiyoyin al'adu, wuraren shakatawa da sauran wuraren waje ma. Kuma ko da yake ba kwa buƙatar zama mai magana da Faransanci don jin daɗin ziyarar zuwa Quebec, al'adun Faransanci na lardin yana ƙara masa fara'a ta hanyar ba shi jin daɗin Turai, don haka ya bambanta da dukan biranen Arewacin Amirka. Idan kuna son ziyartar wannan wuri na musamman a Kanada, ga jerin wuraren da za ku bincika a Quebec.
eTA Visa na Kanada izini ne na balaguron lantarki ko izinin balaguro don ziyartar Quebec, Kanada na ɗan lokaci ƙasa da watanni 6. Baƙi na duniya dole ne su sami eTA na Kanada don shiga Quebec a Kanada. Citizensan ƙasar waje na iya neman takardar neman izini eTA Kanada Visa akan layi a cikin wani al'amari na minti. eTA Tsarin Visa atomatik ne, mai sauƙi, kuma yana kan layi gaba ɗaya.
KARA KARANTAWA:
Muna rufe Montreal daki -daki a Dole ne a Ga wurare a Montreal.
Sanya Royale
A cikin unguwa mai tarihi na Quebec da ake kira Tsohon quebec ne alamomin tarihi da gine -ginen da aka gina tun ƙarni na 17. A cikin karamar karamar karamar hukuma na wannan unguwa akwai Place Royale, wani filin katafaren tarihi wanda ke da gine-ginen da za a iya yi tun daga karni na 17 zuwa karni na 19. A gaskiya ma, wannan fili ya kasance wurin da Quebec City, babban birnin Quebec, An kafa ta a cikin 1608. Ɗaya daga cikin shahararrun wuraren da za a gani a nan shine cocin dutse mafi tsufa a Arewacin Amurka, Notre-Dame-des-Victoires, wanda ke tsaye a tsakiyar Place Royale kuma an gina shi a cikin 1688 kuma tun daga lokacin an sake gina shi sau da yawa kuma an maido da cikinsa ta yadda ya yi kama da na asali na Faransanci na mulkin mallaka. Musée de la Place-Royale yana da daraja ziyarar idan kuna son ƙarin sani game da wannan filin tarihi a Quebec.
Dutsen Royal Park
Mont Royal, tudun da ya ba wa birnin Montreal suna, yana kewaye da wurin shakatawa wanda asalin ƙirarsa shine ya yi kama da kwarin da ke kewaye da dutsen. Kodayake shirin ya ɓace kuma bai taɓa haɓaka cikin kwari ba, yana ɗaya daga cikin manyan wuraren buɗe ido ko wuraren kore a Montreal. Gidan shakatawa ya shahara ga Belvederes guda biyu, plazas semicircle da aka saita a tsayin kololuwa daga inda za'a iya ganin Downtown Montreal; wani tafkin wucin gadi da aka sani da Beaver Lake; lambun sassaka; da hanyoyin tafiye-tafiye da ski da kuma wasu hanyoyin tsakuwa don hawan keke. Ganyen dajin da gandun daji sun yi barna da yawa a cikin shekaru da dama da aka gina shi amma ya farfado kuma mutum zai iya ganinsa cikin dukkan daukakarsa musamman a lokacin kaka lokacin da yake da kyawawan abubuwan ban mamaki na inuwar kaka.
Chutes Montmorency
Chutes Montmorency, ko Montmorency Falls, a waterfall a Quebec wanda ya fi kogin Niagara Falls. Ruwan Falls shine na kogin Montmorency, wanda ke gangarowa daga dutsen zuwa Kogin Saint Lawrence. Wurin da ke kusa da Falls wani yanki ne na wurin shakatawa na Montmorency Falls. Akwai gadar dakatarwa akan kogin Montmorency daga inda masu tafiya a ƙasa za su iya kallon yadda ruwan ke gangarowa. Hakanan zaka iya zuwa kusa da saman Falls a cikin motar USB kuma ku sami ra'ayi mai ban sha'awa game da Falls da kewaye. Akwai kuma hanyoyi masu yawa, matakala, Da kuma yankunan fikinik don jin daɗin ra'ayi na Falls daga ƙasa daga ra'ayoyi daban-daban da kuma jin daɗin ɗan lokaci mai kyau tare da sauran mutane. Faduwar ta kuma shahara wajen ba da haske mai rawaya a cikin watannin bazara saboda yawan baƙin ƙarfe a cikin ruwa.
Tarihin tarihin Kanada
Kallon Gine -ginen Majalisar Ottawa a ƙetaren kogin, wannan Gidan kayan gargajiya yana cikin Gatineau, wani birni a yammacin Quebec wanda ke zaune a gefen arewacin kogin Ottawa. Gidan Tarihi na Kanada yana nuna tarihin ɗan adam na Kanada da mutanenta da suka fito daga al'adu daban-daban. Binciken tarihin ɗan adam na Kanada ya fara ne daga shekaru 20,000 da suka gabata, tun daga tarihin ƙasashen farko a yankin Pacific na Arewa maso Yamma zuwa na tekun Norse, kuma yana bincika wasu al'adu da wayewa. Gidan kayan tarihi kuma wata cibiyar bincike ce mai mahimmanci kuma tana da sha'awar masana tarihi, masu binciken kayan tarihi, masu ilimin al'adu, da masu nazarin al'adun gargajiya. Amma nisa daga kasancewa kawai na masu bincike ko kuma manyan mutane, gidan kayan gargajiya yana da wani gidan kayan tarihi na Kanada daban, wanda ake nufi da yara masu shekaru 14 zuwa sama, wanda shine ɗayan shahararrun gidajen tarihi a Kanada.
KARA KARANTAWA:
Duba waɗannan wuraren shakatawa na ƙasa masu ban mamaki a cikin Dutsen.
Forillon National Park
Kasancewa a farkon yankin Gaspé a cikin Quebec wanda ke gabar Kogin Saint Lawrence ta kudu, Gidan shakatawa na Forillon National Park shi ne na farko da aka taba gina a Quebec. Ya kebanta da haduwar filayen da suka hada da gandun daji, dunes dunes, dutse na dutse da kuma duwatsun Appalachians, tekun teku, da gishiri gishiri. Ko da yake filin shakatawa na ƙasa muhimmin ƙoƙari ne na kiyayewa, wurin shakatawa ya taɓa yin farauta da kamun kifi ga ƴan asalin ƙasar da suka bar ƙasarsu lokacin da aka gina wurin shakatawa. Gidan shakatawa yana yanzu sananne ga shimfidar wuri mai ban mamaki; don hasken wuta da aka sani da Cap des Rosiers Lighthouse, wanda shine mafi tsayi a cikin Kanada; da ma namun daji iri-iri da ake samu a nan, wanda hakan ya sa ya zama abin sha'awa musamman ga masu kallon tsuntsaye da ma masu lura da kifin kifi.
Duba ku cancanta don eTA Kanada Visa da kuma nema don eTA Kanada Visa awanni 72 kafin tashinku. 'Yan Birtaniya, Australianan ƙasar Australiya, Citizensan ƙasar Faransa, kuma Danishan ƙasar Denmark Za a iya yin amfani da kan layi don eTA Kanada Visa. Idan kuna buƙatar kowane taimako ko buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntuɓi mu helpdesk don tallafi da jagora.