Sabuntawa zuwa Bukatun Visa ga Jama'ar Mexiko

An sabunta Mar 19, 2024 | Kanada eTA

A matsayin wani ɓangare na canje-canje na kwanan nan ga shirin eTA na Kanada, mai fasfo na Mexico ya cancanci neman Kanada ETA kawai idan a halin yanzu kuna riƙe da ingantacciyar takardar izinin shiga Amurka ko kuma kun riƙe takardar izinin baƙo ta Kanada a cikin shekaru 10 da suka gabata.

Hankali matafiya na Mexico tare da Kanada eTAs

  • Muhimmiyar sabuntawa: Kanada eTAs da aka bayar ga masu riƙe fasfo na Mexico kafin Fabrairu 29, 2024, 11:30 PM Lokacin Gabas ba su da aiki (sai waɗanda ke da alaƙa da ingantaccen aikin Kanada ko izinin karatu).

Abin da wannan ke nufi a gare ku

  • Idan kuna da eTA na Kanada wanda ya rigaya kuma ba ku da izinin aiki/nazari na Kanada, kuna buƙatar a baƙon baƙi ko sabo Kanada eTA (idan ya cancanta).
  • tafiye-tafiye da aka riga aka yi rajista baya bada garantin amincewa. Nemi takardar visa ko sake neman eTA da wuri-wuri.

Muna ba da shawarar ku nemi takaddun tafiya mai dacewa da kyau kafin tafiyarku zuwa Canda.

Wanene ya cancanci neman sabon eTA na Kanada?

A matsayin wani ɓangare na canje-canje na kwanan nan ga shirin eTA na Kanada, mai riƙe fasfo na Mexico ya cancanci neman Kanada ETA kawai idan 

  • kuna tafiya Kanada ta jirgin sama; da kuma
  • ku kuma
    • sun gudanar da visa baƙo na Kanada a cikin shekaru 10 da suka gabata, or
    • a halin yanzu kuna riƙe da ingantacciyar takardar izinin shiga Amurka mara ƙaura

Idan baku cika sharuddan da ke sama ba, kuna buƙatar neman Visa Baƙi don tafiya Kanada. Kuna iya neman ɗaya akan layi a Canada.ca/visit.

Me ya sa wannan canjin ya faru ga ƴan ƙasar Mexiko?

Kanada ta himmatu wajen maraba da baƙi na Mexiko yayin da take riƙe amintaccen tsarin shige da fice. Dangane da yanayin neman mafaka na baya-bayan nan, an yi gyare-gyare don tabbatar da ingantaccen aiki ga matafiya na gaske da masu neman mafaka iri ɗaya.

Wanene waɗannan sabbin buƙatun da aka sabunta ba su shafe su ba?

Wadanda suka riga sun riƙe ingantaccen izinin aiki na Kanada ko izinin karatu.

Idan kai ɗan ƙasar Mexico ne wanda ya riga ya kasance a Kanada

Idan kana Kanada, wannan baya tasiri da izinin da aka ba ku. Da zarar kun bar Kanada, saboda kowane dalili ko kowane tsawon lokaci, kuna buƙatar takardar izinin baƙi ko sabuwar eTA (idan kun cika buƙatun da aka lissafa a sama) don sake shiga Kanada.

Muhimman bayanai ga masu riƙe fasfo na Mexiko suna neman sabon eTA na Kanada

Tun da riƙe takardar izinin zama na Amurka ba na baƙi ba yana ɗaya daga cikin sharuɗɗan da aka riga aka tsara don neman sabon eTA na Kanada, yana da mahimmanci a ƙarƙashin lambar visa ta Amurka da yakamata ku shiga cikin aikace-aikacen eTA na Kanada. In ba haka ba ana iya yin watsi da aikace-aikacen eTA na Kanada.

Masu Katin Ketare iyaka

Shigar da lambobi 9 na ƙasa da aka nuna a bayan katin BCC

Katin Ketare iyaka

Idan an ba da Visa ta Amurka azaman sitika a cikin Fasfo

Shigar da babbar lamba da aka nuna.

Lambar visa ta ba- baƙi ta Amurka

Kar a shigar da Lambar Sarrafa - wannan ba lambar Visa ta Amurka ba.